Matokeo alivyotangaza mwenyekiti wa tume ya taifa ya uchaguzi kama alivyosema sasa hivi kwamba wanaendelea kupokea matokeo kutoka kila pande Tanzania, na wataendelea kuyatangaza, kwa sababu kama unavyojua, kuna majimbo mengine ambayo jana yazifanya, kuna kata ambazo nyingine bado zilikuwa hazijamaliza kujumuisha, na kuna vurugu kadhaa, kuna watu kudai matokeo. Kwa hiyo tume yenyewe haya, mnasema ni ya urahisi, lakini kwa kiasi fulani matokeo ya ubunge katika majimbo mbalimbali Tanzania mengi sana sasa hivi yanatangazwa mengi sana na kwa upande wa urais Dina, kuna tetesi zozote labda ama taarifa yoyote uwezekano kwamba yanaweza uh, yakatangazwa leo baadaye ama hamjaambiwa? Tumeambiwa leo baada kibarizu, hap, tarifa tarifa tarifa Samba, ya kuimaliza hata alivyotangaza jioni hii, ametangaza kwamba mwenyekiti wa tume ya taifa ya uchaguzi kwamba matokeo mengine ya rais atatangaza usiku huu wa leo saa mbili kadri zinavyoendelea kuyapokea. Asante sana Dina. Basi tukielekea kwako D, hebu tuambie wewe taarifa gani ulizonazo hapo sasa hivi kuhusiana na utolewaji wa matokeo. Uh, taarifa ambazo, uh, zipo megawe ni kwamba wasimamizi uh, wa vituo vya uchaguzi bado wanaendelea kuhesabu kura, na pindi tu watakapomaliza kuhesabu kura na kuzihakiki na mawakala wote kuweza kuweka saini ya kukubaliana na matokeo yale, siliko moja kwa moja kwenye tume ya taifa ya uchaguzi hapa. Anazungumzia matokeo ya urais na jaji Lubuva ataweza kuyatangaza moja kwa moja katika kituo kiliyopo, katika kituo cha mwalimu Nyerere jijini Dar es Salaam. Jaji Lubuva muda mfupi uliopita, baada ya kukamilisha kutangaza majimbo ambayo Uh, tayari wameshapata matokeo ya hapa Tanzania bara na Tanzania visiwani. Ni kwamba wamesema saa mbili usiku ndio wanatarajia, uh, kurejea tena na kutangaza matukio mengine eh, kati ya uh, majimbo mia mbili na sitini na nne ya Tanzania nzima kuweza kujua, lakini mpaka hivi sasa kwa matokeo ya baadhi ya viti ambavyo vimekwisha tangazwa rasmi ni pamoja na jimbo la Buyumbu h ambalo limekwenda kwa CHADEMA. Tari, Tarime mjini limekwenda kwa CHADEMA kupitia mbunge katika Matiko. Lindi mjini jimbo ambalo likuwa likishikiliwa na CUF limekwenda CCM. Tunduma limekwenda kwa CHADEMA. Tandahimba limekwenda kwa caf nasoma mjini jimbo ambalo lilikuwa imeshikiliwa na CHADEMA kupitia mbunge wake Vincent Nyerere, hivi sasa limekwenda kwa Bona Matayo kupitia Chama cha Mapinduzi yaani CCM. Hali kadhalika ya Kibaha mjini limekwenda kwa CCM, jimbo la Kisarawe limekwenda kwa CCM, na yule mgombea matata ambaye ni msomia nchi kesho Rashid Monshei maarufu kama Kingwendu ameshindwa jimbo hili na limekwenda kwa CCM. Jimbo la Siha limekwenda kwa CHADEMA. Arumeru mashariki limekwenda kwa CHADEMA kupitia mbunge wake uh, Joshua Nassari, na mwanasiasa mkongwe kabisa wa hapa Tanzania ambaye alikuwa anagombania jimbo la uh, uh, Bunda mjini um, huyu tunamzungumzia almaarufu kama uh, bwana Tyson, ameweza kubwagwa na mbunge wa CHADEMA Ester Bulaya, mwanadada huyu ambaye ali mbunge kupitia viti maalum kwa CCM lakini baadaye akaamua kuenda Chadema na kupata uh, mbunge huu. Kwa hiyo eh, hali ndivyo ndivyo inavyokwenda hivi sasa. Kwa maana hiyo basi, Stephen Wasira, uh, waziri wa zamani wa serikali mbalimbali za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, amebwagwa rasmi na mbunge huyu machachari kijana ambaye alitoka CCM na kuamia chama cha upinzani Chadema.