Jambo moja li, nililolisemea kwa nguvu kubwa wakati wa kampeni ni mapambano dhidi ya rushwa na ufisadi. Sikufanya hivyo kwa sababu nilitaka tu kuwarubuni wananchi ili wanipe kura zao na kunifanya kuwa rais wao. Niliongea jambo hili kwa dhati kabisa, na nilichokisema na kuahidi wananchi ndicho hasa nilichokusudia. <coughs> Mheshimiwa Spika, wananchi wanachukia sana rushwa na ufisadi, na wamechoshwa wamechoshwa sana na vitendo hivyo. Vitendo vya rushwa na ufisadi vinawanyima haki wananchi na kuitia hasara serikali kwa mabilioni ya fedha ambazo zingeweza kutumika kwa ajili ya kujenga miradi ya maendeleo kwa ajili ya watu wetu. Chuki za wananchi dhidi ya rushwa na ufisadi ni dhahiri, wamechoka kabisa wamechoka sana, hawako tayari kuvumilia upuuzi wa serikali inayoonea haya rushwa na kulea mafisadi. Mheshimiwa Spika, mimi nimewaahidi wananchi na nataka nirejee ahadi yangu kwao mbele ya bunge hili tukufu kwamba nitapambana na rushwa na ufisadi bila kigugumizi na bila haya yoyote. Jipu ni kulitumbua, na mimi nimejipa kazi ya kuwa mtumbua jipu. <coughs> Nafahamu ugumu wa vita niliyoamua kuipigana. Nasema nafahamu ugumu na changamoto zake, kwa sababu wanaojihusisha na rushwa sio watu wadogo wadogo. Vitendo vya rushwa na ufisadi vyenye madhara makubwa kwa nchi na ustawi wa nchi yetu hutendwa na watu wenye dhamana kubwa za uongozi na utumishi ambazo wamezipata kutokana na bidhaa ya watu hivyo. Mheshimiwa Spika, katika kushughulikia tatizo hili, nimeahidi kuunda mahakama ya rushwa na ufisadi. Ni matumaini yangu vyombo husika katika jambo hili hapita ni Aidha, nataka niahidi mbele ya bunge lapo tukufu kwamba kiongozi yoyote wa kuteuliwa ambaye mimi nitakuwa nimemteua kwa mamlaka niliyonayo kikatiba, na ninayo mamlaka ya kumwajibisha pindi tu nikibaini na kujiridhisha kuwa anajihusisha na vitendo vya rushwa pamoja na ufisadi, nitamtimua mara moja. Wala zitakuwa na kigugumizi.