Tutatekeleza vipaumbele hivyo kwa kufanya, pamoja na mambo mengine, kupunguza ukubwa wa baraza la mawaziri, kuongeza usimamizi katika ukusanyaji wa mapato ya kodi na maduhuli ya serikali kwa kuziba mianya ya ukwepaji kodi, na tutahakikisha kwamba wale wote wanaotakiwa kulipa kodi wanalipa ipasavyo. Tutaongeza nidhamu ya matumizi ya serikalini ili kuhakikisha fedha zinazookolewa zinakwenda kwenye miradi ya maendeleo na kusimamia sheria, kanuni na taratibu za uwajibikaji kwa viongozi na watumishi wa umma ili wawajibike kwa wananchi ambao ndiyo wateja na waajiri wao wakuu wa utumishi na umma. Serikali ya awamu ya tano itaendelea kubainisha maeneo mengine ya matumizi yasiyo ya lazima ya ambayo yanaigharimu serikali fedha nyingi na kuyadhibiti. Aidha, nitoe wito kwa Watanzania wote, kila mmoja wetu afanye kazi, awe shambani, ofisini, kiwandani, sokoni, kwenye bustani na kadhalika, badala ya tabia ya sasa iliyoanza kujengeka ya Watanzania kutopenda kufanya kazi na hivyo kupoteza muda mwingi vijiweni muda ambao ungetumika kufanya kazi. Ndiyo maana kauli mbiu yangu ni hapa kazi tu. Mheshimiwa Spika, kuhusu masuala ya mambo, mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa na kimataifa, nchi yetu imepata mafanikio makubwa katika nyanja za diplomasia na ushirikiano wa kimataifa katika awamu zilizotangulia za uongozi. Serikali yangu itaendeleza sifa hiyo kwa kujenga juu msingi imara uliowekwa na awamu zilizotangulia na awamu nne chini ya hasa awamu ya nne chini ya Mheshimiwa Dr. Jakaya Mrisho Kikwete. Tutaendelea kuwa waumini na tutaendeleza sera ya ujirani mwema na nchi zinazotuzunguka kwa lengo la ustawi wa watu wetu na masilahi mapana ya nchi yetu. Tutaendelea kuwa waaminifu wa utangamano wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na daima tutatekeleza wajibu wetu kwa mjibu wa mkataba na uanzishaji wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, itifaki zake na maamuzi ya vikao vya nchi wanachama. Tutayaendelea kuyatekeleza matakwa na mkataba huu, kwa kujenga utengamano wetu hatua kwa hatua. Tanzania itaendelea kuwa mwanachama mwaminifu wa Jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika SADC na kuendelea kushirikiana kwa karibu na nchi wanachama ambao tuna mahusiano na wa kihistoria na wa kindugu, lakini pia tutaendelea kuamini katika umoja wa Afrika na azma ya ndoto ya waasisi wetu ya kuunganisha bara la Afrika.