Sehemu kubwa ya kampeni za uraisi zinalenga wapiga kura wanawake, hasa katika swala la sheria ya utoaji mimba na haki ya uzazi. Lakini wanawake wa Marekani wanajali sana masuala mengine na sio utoaji mimba tu. Kampeni zinawafikia kwa masuala mengine, ikiwemo uchumi, huduma za afya na uhalifu. Huko Minnesota, mpiga kura Rebecca Jensen anasema Rais Joe Biden anastahili sifa kwa kile ambacho anasema kufanya maamuzi sahihi. Um, environment... nadhani mambo kama vile mazingira ni muhimu sana. Nadhani uchumi na huduma za afya ni muhimu. Mimi ni muuguzi na bado naiona COVID mara kwa mara kazini. Watu wanasema tuko katika kipindi cha baada ya janga, lakini hiyo si ukweli. Bado tuko katikati ya janga, kwa hivyo nadhani kwamba kuwa na mtu ambaye ana imani katika sayansi katika White House ni jambo zuri. Huko Nevada, mpiga kura Julie Bend anataka Donald Trump apate awamu ya pili ya uongozi. There was no... alikuwa mzuri kwa uchumi, kulikuwa hakuna vita, kulikuwa na utulivu, kulikuwa na amani, sote tulikuwa tunafanya kazi, bei za mafuta zilikuwa za kawaida. Nina maana alikuwa mtu wa ajabu, anaipenda nchi hii, alikuwa mtu mzuri alilea familia nzuri na sisi tutamuunga mkono. Biden analenga wapiga kura wanawake kwa juhudi za White House kuhusu utafiti wa afya ya wanawake. Fikiria mafanikio yote ambayo tumeyapata katika tiba kila mahali, lakini wanawake walikuwa hawalengwi. Utafiti umechukua muda mrefu sana kuwapata nyote nyinyi Kampeni ya Biden ilitoa tangazo siku ya Mother's Day kwenye mtandao wa kijamii kukosoa sera za Trump za kuzitenganisha familia za wahamiaji, kuwaambia wapiga kura kuwa kina mama katika maisha yenu, fanyeni jambo zuri, msimamisheni Trump. Trump aliwaambia mkutano wa Conservative wa Kikristo kwamba ataleta amani Ulaya kabla ya hata kuwasili katika ofisi ya rais, muda mfupi baada ya kushinda kiti cha rais. Nitahakikisha kuwa vita vibaya kati ya Rusia na Ukraine vinamalizika. Trump pia anafanya kazi kwa washawishi wapiga kura wanawake kuupata ujumbe mzito kuhusu uhalifu na uhamiaji. Nadhani nafanya vizuri sana na wanawake kutoka maeneo ya vitongoji, kwa sababu wanataka kuwa salama, kwani wanaibiwa vito, wanachukuliwa vibeti vyao, vifaa vya elektroni, saa na fedha zao taslimu. Watu wanakuja na kusema, nini kimetokea? Kama hamwataki wahalifu wa kigeni wanaotambaa na kuingia kwenye madirisha yenu na kuiba kwenye makabati yenu, halafu lazima mpige kura. Ukweli ni kwamba mnataka kumwondoa crooked Joe Biden haraka iwezekanavyo kuzuia uharibifu anaoweza kuufanya. Kituo cha wanawake wa Marekani na siasa kinasema wanawake wengi zaidi wamepiga kura kuliko wanaume katika kila uchaguzi wa rais wa Marekani tangu mwaka 1980 katika kinyang'anyiro chake mwaka 2020 data za Pew Research zinasema Biden alishinda kura za wanawake kwa asilimia 11, 11, juu ya Trump. Khadija Riami, VOA, Washington.